![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2255-scaled.jpg)
วันที่ ๑๗ – ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายกฤษณะ เครืออยู่ ผู้อำนวยการโรงเรียนสรรพวิทยาคม มอบหมายให้ นายเอกชัย พันธุลี ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียนสรรพวิทยาคม เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนห้องเรียนเทคโนโลยีดิจิทัล กิจกรรมกิจกรรมการสร้างเว็บแอพพลิเคชัน ภาคเรียนที่ ๒ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดยมีนายพุฒิพัฒน์ ปักษี ประธานกิจกรรมกล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการดำเนินงานในครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้กระบวนการพัฒนาเว็บแอพพลิเคชัน และให้นักเรียนนำไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันให้เกิดประโยชน์สูงสุด วิทยากรจากมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ประกอบด้วย นางสาวกนกวรรณ เขียววัน นางสาวจินดาพร อ่อนเกตุ กิจกรรมจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๑๗ – ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วยคณะครู และนักเรียนห้องเรียนเทคโนโลยีดิจิทัล ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕ ห้อง ๘ จำนวน ๔๐ คน ณ ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ ๑๓๓ โรงเรียนสรรพวิทยาคม
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2230-1024x683.jpg)
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2196-1024x683.jpg)
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2273-1024x683.jpg)
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2384-1024x683.jpg)
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2340-1024x683.jpg)
![](http://www.sappha.ac.th/sappha/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2265-1024x683.jpg)