วันที่ ๒๖ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๕ นายกฤษณะ เครืออยู่ ผู้อำนวยการโรงเรียนสรรพวิทยาคม มอบหมายให้ นางนารินทร์ โทนปั่น รองผู้อำนวยการโรงเรียนสรรพวิทยาคม เป็นประธานเปิด โครงการเสริมสร้างทักษะการดำรงชีวิต กิจกรรมพัฒนาจิตด้วยกระบวนการเรียนรู้ ควบคู่การพัฒนา LQ (Love Quotient) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕ โดยใด้ความอนุเคราะห์จาก มูลนิธิสถาบันพลังจิตตานุภาพ หลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร ที่มาเป็นวิทยากรในการอบรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมใหญ่อาคารสรรพการ โรงเรียนสรรพวิทยาคม
Related Posts
โรงเรียนสรรพวิทยาคม ร่วมกับโรงพยาบาลแม่สอด จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้ โรคไข้เลือดออก
วันที่ ๒๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ โรงเรียนสรรพวิทยาคม โดยกลุ่มอนามัยโรงเรียน ร่วมกับโรงพยาบาลแม่สอด จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้ โรคไข้เลือดออก เพื่อให้นักเรีย
โรงเรียนสรรพวิทยาคม เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนาร่วมกับทางอำเภอแม่สอด เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗
วันที่ ๒๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ โรงเรียนสรรพวิทยาคม มอบหมาย ให้นางนิรมล พิพัฒน์คุปติกุล หัวหน้างานประชาสัมพันธ์โรงเรียน นำนักเรียนเข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธ
โรงเรียนสรรพวิทยาคม จัดพิธีถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่มและพิธีถวายสัตย์ปฏิณาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน
วันที่ ๒๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ โรงเรียนสรรพวิทยาคม จัดพิธีถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่มและพิธีถวายสัตย์ปฏิณาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน